SIRO HẠ SỐT PARACETAMOL RATIOPHARM LöSUNG 40MG/ML
Thông tin sản phẩm
Siro hạ sốt paracetamol Ratiopharm Lösung 40mg/ml dung dịch uống chứa hoạt chất paracetamol là thuốc giảm đau, chống viêm và giảm sốt (thuốc giảm đau và hạ sốt) giúp giảm đau nhanh chóng.
– Hiệu quả đạt được là do giải thoát sự hình thành của một số chất trong cơ thể bị tắc nghẽn. Các chất này có liên quan đáng kể đến sự phát triển của đau, sốt và viêm.
Thành phần: – 1 ml paracetamol ratiopharm chứa 40 mg paracetamol
– Phụ gia: Glycerol, Macrogol 400, Saccharin natri, Disulfit natri, Monohydrat Citric Acid, Hydroxit Sodium, Acesulfame Kali, Aroma Orange 290038, nước tinh khiết
Quy cách đóng gói: chai 40ml
Nhà sản xuất: Ratiopharm
Xuất sứ thương hiệu: Đức
Công dụng của sản phẩm
Giảm sốt, đau, viêm
Hướng dẫn sử dụng và bảo quản
– Dùng cốc đo lường trong hộp kèm theo có các ký hiệu sau: 1 ml, 1,25 ml, 2 ml, 2,5 ml, 3 ml, 3,75 ml, 4 ml, 5 ml, 6 ml.
Lưu ý
– Liều lượng là dùng tối đa cho trẻ. Nên đảm bảo rằng giữa hai lần uống cách nhau khoảng 6 giờ.
Ghi chú
– Nếu các triệu chứng vẫn tồn tại hơn 3 ngày, bạn nên liên hệ với bác sĩ. Không nên dùng kéo dài.
Trọng lượng cơ thể Tuổi Liều hàng ngày
7 kg – 9 kg Trẻ em: 6 – 12 tháng 2,5 ml * 4 lần
10 kg – 12 kg Trẻ em: 1 – 2 tuổi 3,75 ml * 4 lần
13 kg – 18 kg Trẻ em: 2-5 tuổi 5 ml * 4 lần
19 kg – 25 kg Trẻ em: 5 – 8 tuổi 7,5 ml * 4 lần
26 kg – 32 kg Trẻ em: 8-11 tuổi 10 ml * 4 lần
33 kg – 43 kg và Trẻ em: 11-12 tuổi; cùng lứa tuổi lớn hơn nên dùng thuốc dạng viên.
*Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.